Gỡ rối pháp lý phát sinh do Covid 19

ví điện tử

  • Trả lương qua ví điện tử có được trừ khi tính thuế? 08:08 | 12/07/2019
  • Trường hợp công ty thanh toán lương cho người lao động qua ví điện tử thì công ty được tính vào chi phí được trừ khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp nếu các khoản chi phí này đáp ứng các quy định tại Điều 6, Thông tư số 78/2014/TT-BTC .
  • Sẽ bỏ hạn mức giao dịch/ngày/cá nhân của ví điện tử 14:20 | 11/06/2019
  • Trước góp ý của Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI) về dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 39/2014/TT-NHNN hướng dẫn về dịch vụ trung gian thanh toán, Ngân hàng Nhà nước đã khẳng định sẽ tiếp thu, bãi bỏ quy ...

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn