Gỡ rối pháp lý phát sinh do Covid 19

tai nạn lao động

  • Điều chỉnh mức đóng BHXH bắt buộc vào Quỹ TNLĐBNN từ 01/01/2020 14:44 | 30/08/2019
  • Tại Khoản 3 Điều 3 Nghị định 44/2017/NĐ-CP quy định căn cứ vào khả năng bảo đảm cân đối Quỹ bảo hiểm tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp, Chính phủ xem xét điều chỉnh mức đóng vào Quỹ bảo hiểm tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp từ ngày 01/01/2020.
  • Đã nhận trợ cấp tuất có được hưởng BHXH một lần? 15:45 | 16/07/2019
  • Công ty bà Kim Ngân có người lao động tham gia BHXH bắt buộc được 2 năm. Vừa qua, lao động này bị tai nạn lao động và qua đời. Bà Ngân hỏi, ngoài trợ cấp tuất thì nhân thân có được hưởng chế độ BHXH một lần không?

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn